shafi_banner

labarai

OIL-Eucalyptus man fetur

Laƙabin Sinawa: Man Eucalyptus

Lambar CAS: 8000-48-4

Bayyanar: mara launi zuwa ruwan rawaya mai haske [Aroma] Yana da ƙamshi na 1.8 eucalyptol, ƙamshi mai kama da kafur da ɗanɗano mai daɗin yaji.

Yawan dangi (25/25 ℃): 0.904 ~ 0.9250

Fihirisar mai jujjuyawa (20 ℃): 1.458 ~ 1.4740 [juyawa ta gani (20°C] -10°~+10°

Solubility: 1 girma na samfurin yana da kuskure a cikin kundin 5 na 70.0% ethanol, kuma bayani ne bayyananne.

Abun ciki: Ya ƙunshi eucalyptol ≥ 70.0% ko 80%

Source: Distilled da kuma cirewa daga rassan da ganyen Eucalyptus

 

【Siffar shuka】 Babban bishiya, tsayin sama da mita goma. Bawon sau da yawa yana da laushi kuma kodadde shuɗi-launin toka; rassan suna da ɗanɗano huɗu huɗu, tare da maki glandular, da kunkuntar fuka-fuki a gefuna. Nau'in Leaf II: tsofaffin bishiyoyi suna da ganye na al'ada, ganyen sickle-lanceolate, doguwar koli mai tsayi, tushe mai siffa mai faɗi da ɗan ɗanɗano; shuke-shuke matasa da sababbin rassan suna da ganyaye marasa kyau, sabanin ganye guda ɗaya, ganyen oval-ovate, Sessile, mai tushe mai tushe, gajere kuma mai nuni, tushe mai siffar zuciya marar zurfi; Ƙarƙashin ganyen biyun an lulluɓe shi da farin foda da launin toka-koren toka, tare da aibobin glandular fili a bangarorin biyu. Fure-fure yawanci keɓaɓɓu ne a cikin axils na ganye ko 2-3 a cikin gungu, sessile ko tare da gajere kuma lebur; tube calyx yana da haƙarƙari da nodules, tare da murfin kakin zuma mai shuɗi-fari; furannin furanni da sepals suna haɗuwa don samar da hula, kodadde rawaya-fari, tare da stamens da yawa da ginshiƙai daban-daban; salon ya fi kauri. Siffar kofin Capsule, tare da gefuna 4 kuma babu ƙari ko tsagi.

 [Rarraba asali] Yawancin su ana noma su.  An rarraba shi a Aus da Sin Fujian, Guangdong, Guangxi, Yunnan da sauran wurare.  [Tsarin aiki da aiki] Korar iska da kuma kawar da zafi, kawar da dampness da detoxification.  Magani ne na Xinliang na rigakafin waje wanda ke cikin rukunin magungunan anti- waje.  [Aikace-aikacen asibiti] Matsakaicin gram 9-15;  adadin da ya dace don amfani na waje.  Ana amfani da shi don magance mura, mura, enteritis, gudawa, fata mai laushi, neuralgia, konewa, da sauro.

eucalyptus man fetur


Lokacin aikawa: Juni-27-2023